อยากมีบ้านแต่เคยติดบูโร

กระทู้คำถาม
อยากซื้อบ้านราคา 1.99 ทำงานค้าขายอิสระ

แต่เคยติดบูโร ติดตั้ง4บัญชีเลย แต่ปิดบัญชีหมดแล้ว
CITI Bank ติดตั้งแต่ปี51, สถานะ 11 - ปิดบัญชี,    ปิดวันที่ 14/8/56
กสิกร ติดตั้งแต่ปี 49, สถานะ 10 - ปกติ,  ปิดวันที่ - 15/7/56
Promise ติดตั้งแต่ ปี49, สถานะ 11 - ปิดบัญชี, ปิดวันที่ 13/9/56
เฟิสช้อย ติดตั้งแต่ ปี49, สถานะ 11 - ปิดบัญชี, ปิดวันที่  16/8/56
เหตุผลที่ติด เพราะเคยให้เพื่อนรูดบัตร แล้วมันไม่ยอมจ่าย เราก็ไม่จ่ายไม่ได้ทำแต่ชื่อเรา ซวยเลย พอทำธุรกรรมอะไรทำยากเลย

อยากมีบ้านซักหลัง เพราะตอนนี้เช่าเขาอยู่ อยากเอาค่าเช่ามาผ่อนบ้านของตัวเองเป็นของเราเอง
เคยลองยื่นแล้ว แต่ไม่ผ่านอะ ไทยพาณิชย์ ไม่ผ่าน, กรุงไทย ไม่ผ่าน
ธ.อาคารสงเคราะห์ก็ไม่ผ่าน ขนาดเค้าผ่อนปรนให้คนเคยติดบูโรแล้วนะ

มีเงินดาวน์ ประมาณ 1-150,000

มีท่านใดเคยกู้ผ่านบ้างไหม ส่วนมากเห็นคนที่กู้กะ ธอส.ผ่าน ส่วนมากบ.มีสวัสดิการกะทางแบงค์ทั้งนั้นเลยแม้จะเงินเดือนไม่สูงมาก แต่แบงค์ก็ให้กู้ได้เยอะด้วย ดีจัง  ช่วยแนะนำทีนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview