กกปส ใช่หรือ ไม่ คือ ระบบฟาสซิส อิตาลี

กระทู้สนทนา
ระบบฟาสซิส ครับ ลองเทียบเคียงดูครับ คล้าย ของ กกปส ไหม คือผมคิดว่าผล ลัพท์ ไม่น่าต่างจาก ระบบฟาสซิส อิตาลี
มีการ กุมอำนาจไว้ และเลือกผู้คน จากสาขาอาชีพ โดยการคัดจาก ผู้นำกลุ่ม และวิธีการ ดูคล้ายคลึง กกปส คิดจะทำ
           สุดท้าย กุมอำนาจ ไว้ในกลุ่มตนเอง ขับไล่ กษัตริย์ออก นอกประเทศ มุสโสลินี เอง สุดท้ายเป็น ทรราช ตายด้วย น้ำมือประชาชน
แสดงความคิดเห็น
Preview