[ซีเกมส์ 2013] โปรแกรมการแข่งขัน/ถ่ายทอดสด ประจำวันศุกร์ 13 ธันวาคม 2556

กระทู้ข่าว
ตามเวลาประเทศไทย

Badminton รอบรองชนะเลิศ
09:30 Mixed Doubles
    Aik Quan + Pei Jing (Malaysia) VS Niphitphon + Puttita (Thailand) TV Court match 1
    Muhammad + Debby (Indonesia) VS Maneepong + Sapsiree (Thailand) Court 2 match 1
09:30 Women's Singles
    Nitchaon Jindapol (Thailand) VS Bellaetrix Manuputty (Indonesia) TV Court match 2
    Vu Thi Trang (Vietnam) VS Busanan Ongbumrungpan (Thailand) Court 2 match 2
09:30 Women's Doubles
    Nitya + Greysia (Indonesia) VS Puttita + Sapsiree (Thailand) TV Court match 4
09:30 Men's Singles
    Yuli Wisnu Prasetyo (Indonesia) VS Tanongsak Saensomboonsuk (Thailand)
09:30 Men's Doubles


Basketball
10:30 Women's Team  Indonesia VS Malaysia
12:30 Men's Team  Singapore VS Cambodia
14:30 Men's Team  Philippines VS Thailand
16:30 Men's Team  Malaysia VS Myanmar


Billiard and Snooker Women's
10:30 Snooker Women's 9 Ball Pool Single
10:30 Snooker Double
10:30 1Cushion    Carom Single
18:30 Snooker Double
(สิริภัทร ชิดชมนาท / อมรรัตน์ อ่อวมด้วง)
ธงชัย ปรญวีร์ / สุริยา สุวรรณสิงห์)


Canoeing
09:30 Men's MK1 200m  (เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน)
09:30 Men's MK1 200m
09:30 Men's MK1 200m
09:30 Men's MK1 200m
09:50 Women's WK1 200m (กนกพรรณ สวนสันต์)
10:00 Men's C1 200m
10:20 Men's MK1 200m
10:40 Women's WK2 200m (วรพร บุญอยู่ฮง, ภัทราลักษณ์ภูมิสถาน)
11:00 Men's C2 200m (ภานุเดช เพชรมีค่า, นเรศม์ เนาว์ประโคน)
11:30 Women's WK4 200m  (วรพร บุญอยู่ฮง, มานิตา เนตรพรม, กนกพรรณ สวนสันต์, ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน)


Cycling
08:30 Women's Mountain Bike Cross Country(4km per lap) (ศิริลักษณ์ วาระเพียง, จุฑามาศ วงษ์พาดกลาง)
10:30 Men's Mountain Bike Cross Country(4km per lap) (ระพล ชาวเชียงขวาง, กีรติ สุขประสาท, ธวัชชัย จิระเดชาธรรม, ศุภวัฒน์ ศุภชีวกุล)
15:30 Men's Mountain Bike Down Hill 1.5km
15:45 Women's Mountain Bike Down Hill 1.5km


Equestrian
09:30 Dressage Individual
09:30 Dressage Team
15:30 Dressage Team
(พระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าสิริวัณวรีณนารีรัตน์, นิธิภัทร เหง้าโอสา, ภัคจิรา ธงภักดิ์, เทวินทร์ มานะธัญญา)


Football
16:30 Women's Team Philippines VS Vietnam
16:30 Men's Team Malaysia VS Laos
19:15 Men's Team Brunei VS Singapore


Futsal
16:00 Men's Team  Laos VS Vietnam
18:30 Men's Team  Malaysia VS Indonesia


Karatedo
10:00 Women's Individual Kata
10:00 Women's Individual Kumite +68kg
10:00 Men's Individual Kata
14:00 Women's Team Kata
14:00 Men's Team Kata
14:00 Men's Individual Kumite +84kg


Pencak    Silat
14:30 Women's Artistic Single  (ณัฏธพินทร์ สอนสุนทร)
14:30 Women's Artistic Double
14:30 Men's Artistic Single  (อิลยาส สาดารา)
14:30 Men's Artistic Double
14:30 Men's Artistic Team


Petanque
09:30 Women's Single
09:30 Women's Single
09:30 Men's Double
09:30 Men's Double


Sepaktakraw
09:30 Women's Team  Thailand VS Myanmar
09:30 Men's Team    Thailand VS Myanmar
09:30 Men's Team    Malaysia VS Indonesia



Shooting
09:30 Men's50m    FreePistol (ส.อ.นพดล  สุทธิวิรัช, กณิตพงษ์ กองคำ, เกษม คำแหง)
09:30 Men's50m    FreePistol Team  (ส.อ.นพดล  สุทธิวิรัช, กณิตพงษ์ กองคำ, เกษม คำแหง)
11:00 Men's50m    FreePistol Team
12:00 Men's50m    FreePistol
13:00 Men's50m    FreePistol


Swimming
09:00 Men's 100m FreeStyle
09:34 Women's 100m Breast Stroke
09:38 Men's 100m Breast Stroke
09:41 Women's 400m FreeStyle
09:51 Men's 200m Individual Medley
18:30 Women's 100m Free Style
18:37 Men's 100m Free Style
18:42 Women's 100m Breast Stroke
18:54 Men's 100m Breast Stroke
19:00 Women's 400m Free Style
19:19 Men's 200m Individual Medley
19:26 Women's 4×100m Freestyle Relay


Volleyball
10:30 Women's Team Malaysia VS Myanmar
12:30 Men's Team  Malaysia VS Thailand
14:30 Men's Team  Cambodia VS Myanmar


Weightlifting
12:30 Men's 56 kg
14:15 Men's 56 kg
14:30 Women's 48 kg
16:15 Women's 48 kg
16:30 Men's 62 kg
18:15 Men's 62 kg


Wrestling
13:30 Women's Free Style -44kg  (มัณลิกา เอสะตี)
13:30 Women's Free Style -48kg  (สุรีพร พิมภาค)
13:30 Men's Free Style -74kg (ทัศพล พระสว่าง)
13:30 Men's Free Style -84kg  (เมธี เทพาคำ)
13:30 Men's Free Style -96kg
17:30 Women's Free Style -44kg
17:30 Women's Free Style -48kg
17:30 Men's Free Style -74kg
17:30 Men's Free Style -84kg
17:30 Men's Free Style -96kg


มวยสากลสมัครเล่นชาย รอบรองชนะเลิศ
- รุ่นไลต์เวต 60 กก. (สายลม อาดี VS เวียดนาม)
- รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. (อนวัช ถองกระโทก VS มาเลเซีย)
- รุ่นแบมตั้มเวต 56 กก. (ดอนชัย ทาธิ VS สิงคโปร์)
- รุ่นฟลายเวต 52 กก. (ฉัตร์ชัย บุตรดี VS เวียดนาม)
- รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. (อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ VS อินโดนีเซีย)
- รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. (วุฒิชัย มาสุข VS มาเลเซีย)


ฮอกกี้ รอบแรก แข่งแบบพบกันหมด
ทีมชาย  
09.30 น. ไทย VS เมียนมาร์
11.30 น. ไทย VS กัมพูชา


เว็บไซต์ทางการ
http://www.27seagames2013.com

SEA Games Channel
http://www.mrtv4.tv

โปรแกรมถ่ายทอดสดช่องทีวีจากเวียดนาม  เริ่มถ่ายทอดสดเวลา 09:00
http://seagames27.vtv.vn

SingaporeSports ถ่ายทอดสดผ่าน Yutube
http://www.youtube.com/user/SingaporeSports

ช่องทีวีจากอินโดนีเซีย
http://www.tvonlineindonesia.net/tvlokal/indosiar

wikipedia
http://en.wikipedia.org/wiki/2013_Southeast_Asian_Games

โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย
ช่อง 9 เริ่มถ่ายทอดสดเวลา 13:00 - 18:00น.

แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  กีฬา ซีเกมส์ สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์