วันฮาโลวีน

แฟนกลับมาง้อขอคืนดี แต่ก็ยังแอบคุยกับกิ๊ก

กระทู้คำถาม
ผมจับได้ว่าแฟนแอบคุยไลน์กับชายอื่น แบบจีบกันหวานแหวว เค้าบอกเพิ่งคุยได้ 2 อาทิตย์ เพราะเบื่อๆ แต่กับผมคบมา 3 ปี ระหว่างที่คบกันไม่เคยมีปัญหาเรื่องนอกใจกัน แต่ครั้งนี้เค้ายอมรับว่านอกใจผมด้วยอารมณ์เหงาเบื่อ เค้ารู้ว่าผู้ชายคนนั้นเจ้าชู้ มีลูกเมียแล้ว เค้าบอกไม่ได้คิดจริงจัง

ผมเสียใจร้องไห้ฟูมฟายไป 3 วัน ปรึกษาหลายคน สุดท้ายผมก็ให้โอกาสเค้าได้แก้ตัว แต่เค้าก็ยังคุยกับคนนั้นอยู่

ผมก็ไม่ห้าม เพราะสถานะระหว่างเรามันไม่เหมือนเดิม ผมก็หวังว่าการที่ผมเปิดใจกว้างให้เค้าคุยกับคนอื่น ซักวันเค้าอาจจะเห็นความดีของผม และมีผมเป็นคนสุดท้ายในชีวิต ถึงตอนแรกๆมันอาจจะเจ็บแต่ผมก็ยอม

ผมอยากปรึกษาเพื่อนๆชาว pantip ว่าผมคิดถูก ทำถูกมั้ย ผมก็ไม่รู้ผมคิดอะไร ผมอาจใช้หัวใจมากกว่าสมองมั้ง

***จะcommentยังไงก็ได้ครับ ผมรับได้หมด อยากฟังความเห็นเพื่อนๆ ถ้าเจอสถานการณ์เดียวกัน จะทำยังไง  ขอบคุณมากครับ***
แสดงความคิดเห็น
Preview