วันปิยะมหาราช

[สมาทโฟน] จะซื้อ SS galaxzy S3 กับ Iphone 4s

กระทู้คำถาม
คือผมต้องการเน้นๆ แบบ เข้าเว็บ อ่านข่าว หางานตามอาจาร์สั่ง แชท เกี่ยวกับเฟสบุค ไลร์  ขอเล่นเกมแบบ HD หรือ เกมเทพๆเทียบเท่ากว่า
ฟังเพลง ผมเป็นคนต้องการเสียงระดับเหมือนในโรงหนัง เมื่อใส่หูฟัง  
การอัดเสียง : เพื่อใช้ประโยชน์ต่างๆ และอัดเพื่อร้องเพลง
การถ่ายรูป : เป็นวิว เอามาตัดต่อใน photoshop ทำภาพนิ่ง เพื่อเอามาแปลงแล้วลงUSB ต่อเข้าดูโทรทัศน์32นิ้ว LED
การถ่ายวีดีโอ : เอามาตัดต่อด้วย ขอเป็น full HD จะเอาไปทำเป็นหนังสั้น เช่น MV รายการฮา ตลกๆ ขอเป็นโฟกัสเทพๆ
ดูยูทุปต่างๆนาๆ อ่านไฟล์เอกสาร ไมโครซอฟเวิร์ด และมากมาย
ฟังเพลงนี่ ลื่นหูกันเลยทีเดียว
ที่เน้นที่สุด คือการจับได้ด้วยมือเดียว พิม เวลาอยู่บนรถจับราวข้างบนครับ ผมรู้ ว่า S3คงมือเดียวลำบาก

ที่เน้นที่สุดของที่สุด คือการถ่ายรูปวีดีโอ เอาไปตัดต่อเป็นหนังครับ

แต่ผมอยากให้ทุกคนช่วยให้กำลังใจผม ผมเลือกทั้งสองอย่างนี้ไม่ถูกเลยครับ ช่วยผมเลือกให้คำติกับสมาทโฟนนั้นๆ มีเงินเพียงแค่ 15000
ถ้าแน่ะนำรุ่นอื่น ผมไม่ซื้อนะครับ ผมเป็นสาวกทั้งสองค่ายนี้ และผมเจาะจงทั้งสองรุ่นนี้ด้วยครับ

ผมเข้าใจดีครับ รุ่นไหนเล่นยากไม่แน่ะนำ ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจสบายๆครับ ง่ายๆสำหรับผม จะยากหรืองงเวลาเล่น แน่ะนำมาเลยครับ
ไม่ต้องหลีกเลี่ยงครับ เอาแบบตรงๆเลยครับ นะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ

ขอขอบคุณที่มาตอบโพส ให้กำลังใจซื้อครับผม ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview