อยู่ๆก็มีเรื่องราวให้นอนไม่หลับ ให้กลับไปคิดวกวนทั้งคืนวุ่นวาย

กระทู้สนทนา
จะมาเล่าประสบการณ์ของการจอดจักรยานนิดนึงครับ เพื่อนๆคนอื่นจะได้ไมีเจอเหตุการณ์เดียวกันครับ
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันพ่อผมไปทานอาหารกับที่บ้านแฟนครับ ที่รัานฮกกี่ แถวๆบรรทัดทองครับ ผมปั่นจัรยาน
ไปครับสีวนคนอื่นๆก็นั่งรถกันไปครับ ไปถึงพยายามหาที่จอด แต่จนแล้วจนรอดก็ไม่มี พยายามถามพนักงาน
ร้านที่ทำหน้าที่ช่วยจอดรถหน้าร้านแล้วก็ไม่มี สุดท้ายเลยเอาจักรรัดกับสายรัดไว้กับเสาไฟฟ้าหน้าร้าน
พอทานข้าวเสร็จกลับออกมาเห็นรถจอดอยู่ที่เดิม แต่รถถูกเบี่ยงขึ้นมาจอดเหนือขึ้นมาบนฟุตบาท
พอเราเดินมาดูรถใกล้ๆสิ่งที่ได้พบคือรูปด้านล่างครับ

เฟรมรถเป็นรอลถากแบบในรูปเลยครับ เลยรู้ว่ามีคนพยายามหมุนรถ น่าจะเพื่อถอยรถ แต่เนืองจากมันติด
กับเสาไฟฟ้าเค้าเลยเอตัวรถหมุนแล้วถากกับเสาไฟไปเลย จังหวะนี้ปี๊ดมากครับ ขนาดรถล้มยังไม่เป็นรอยขนาด
เลย เลยถามไปว่าพี่ใครเลื่อนรถผมครับ พี่แกที่ทำหน้าที่จัดระเบียบรถหน้าร้านก็บอก พี่เองแหละน้อง ผมเลย
บอกกลับไปว่า พี่เลื่อนรถจนรถผมเป็นรอยแบบนี้เลยเหรอครับ พี่แกเลยอ้างมาเลไม่ใช่พี่นะ แล้วทำไปถามเพื่อน
ที่ร้านว่าคนเลื่อนจักรยานนี่ผู้ชายคนไหนเหรอ คือเมื่อกี้กี้ยังพูดอยู่ว่าเลื่อนเอง จังหวะนี้แถสุด สุดท้ายผมก็อารมณ์
เสียแล้วก็ปั่นกลับบ้านครับ คือที่อารมณ์เสียคือขอโทษซักคำไม่มี ไม่คิดจะแสดงความรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น และยัง
พยายามโยนความผิดให้คนอื่น ผมเลยขอแบนร้านที่ไม่เป็นมิตรกับจักรยานร้านนี้ละกัน สำหรับผมคนเดียวนะครับ
เลยเอามาเป็นอุทาหอนให้เพื่อนที่จอดรถไว้ในี่ๆไม่ได้เตรียมไว้ให้จักรยานว่าต้องระวังให้มากๆนะครับ เพราะเราไม่รู้ว่า
จะมีใครมาจับมาเล่นจักรยานสุดรักของเรารึเปล่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่