ผมกำลังจะย้ายทะเบียนเข้าบ้านใหม่ สิทธิเลือกตั้งผมจะอยู่ที่ใหนครับ

กระทู้คำถาม
ผมไปลงทะเบียนใช้สิทธิล่วงหน้า ตั้งแต่ การเลือกตั้งวันที่ 23 ธันวา 2551  แต่กกต ไม่ย้ายสิทธิกลับภูมิลำเนา
เมื่อคราวเลือกตั้งครั้งล่าสุด 3 กรกฎาคม 2554 ทำให้ผมพลาดสิทธิไป คราวนั้นสิทธิของผมยังต้องไปเลือกตั้งล่วงหน้า และยังอยู่ที่บางกะปิ  
เรื่องนี้ทำให้ผมแค้น กกต ชุดนี้มาก

คราวนี้ ผมซื้อบ้านใหม่ กำลังจะย้ายเข้าทะเบียบบ้านที่โคราช  
ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ  ที่จะทำให้สิทธิการเลือกตั้งของผม ยังเป็นที่ประกาศเป็นวันเลือกตั้ง ไม่ใช่ล่วงหน้า  ต้องไปแจ้งยกเลิกที่ใหน บางกะปิ หรือโคราช

ปล. ถ้าเลือกตั้งภายใน 60 วัน  นี้  ผมคงไม่มีสิทธิเลือกที่โคราชหรือเปล่าครับ    ต้องกลับไปภูมิลำเนา ที่อุดรใช่หรือไม่
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่