วันฮาโลวีน

เมาส์ใช้ไม่ได้ทำไงดี มืด8ด้าน

กระทู้คำถาม
ผมใช้ compaq cq45 ตอนนี้ผมมีปัญเกี่ยวกับเมาส์ที่อยู่ดีก็ขยับและกดไม่ได้แต่ไฟเข้าน่ะครับ ผมเลยเอาเมาส์ไปลองเครื่องอื่นเมาส์ใช้ได้ไม่เสีย พอผมลองเอาเมาส์อื่นที่เป็นแบบสายออบติคอลเหมือนกันมาเสียบก็มีอาการเหมือนกันใช้ไม่ได้ ผมก็ลองเอาเอาอย่างอื่นที่ไม่ใช้เมาส์พวกโทรศัพท์ กะพวก wifi usb เสียบดูอุปกรอื่นๆก็มีการส่งรับข้อมูลปกติ ทีนี้ก็มาลองไล่ดูที่software ก็ลบไดล์เวอร์ usb กะ เมาส์ ออกหมดรอเปิดเครื่องอัพเดตลงใหม่แต่ก็เป็นเหมือนเดิมใช้ไม่ได้จนตอนนี้ผมลงวินโดว์ใหม่ก็ยังใช้ไม่ได้ ผมล่ะมืดแปดด้านล่ะครับทำไงดีครับ เพราะเมาส์แพด ก็ไม่ค่อยดีอยู่ด้วย กลัวมันจะขยับไรไม่ได้เลย

ขอขอบคุณทุกคอมเม้นที่ช่วยมาไว้ ณ ที่นี้ก่อนเลยน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview