เตือนเพื่อน ๆ ที่แค๊บหน้าจอ กท. เช้านี้ และ เมื่อวานเย็น

กระทู้สนทนา
เนื่องจากเช้านี้ และ เมื่อวานตอนเย็น มี กท. 2 ชิ้นที่เอาภาพ คุณ ชินวัตร หาบุญพาด มาใส่คำพูดของ ชูพงษ์ จนมีเพื่อน ๆ มาคอมเม็นต์กันมากพอควรและมีการแค๊บภาพหน้าจอทั้งเป็นภาพนิ่งและคลิ๊ปวิดีโอไว้เพื่อดำเนินการต่อไป

ต้องขอเตือนเพื่อน ๆ นะครับ ว่าอย่านำไปเผยแพร่ต่อทางโซเชียลมีเดี่ยโดยเด็ดขาด เพราะท่านจะโดนข้อหาเดียวกันกับ จขกท. สิ่งที่ทำได้คือ นำภาพดังกล่าวไปแจ้งความต่อพนักงานเจ้าหน้าที่เพื่อดำเนินคดีตาม ม. 112 รวมทั้งส่งให้ คุณ ชินวัตร โดยตรง โดยไปส่งไฟล์ที่แค๊บไว้ได้ที่ สถานีวิทยุชุมชนคนแท็กซี่ ถนนวิภาวดี-รังสิตครับ ที่เหลือเป็นเรื่องของทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องจะดำเนินการต่อไป ขอบคุณมากครับ ./
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่