วันปิยะมหาราช

กำลังหาแอปถ่ายรูปที่อยู่ เบอร์ แฟกซ์ แล้วบันทึกลงในi iPhone

กระทู้คำถาม
คือ ผมทำงานตำแหน่ง guest relation officer(พนักงานต้อนรับ) ต้องคอยให้คำแนะนำที่พักต่างๆ ด้วย แต่คราวนี้คงมัวแต่เปิดหาที่อยู่ directory resort หรือ โรงแรม ต่อหน้าแขกก็ช้าเกินไป แขกรอนานด้วย เป็นเรื่องการประสานงานด้วยครับ เพื่อความรวดเร็ว

ผมจำได้คร่าวๆว่า น่าจะมี apps ถ่ายภาพและแปลงภาพเป็นตัวเลข ตัวหนังสือ แล้วบันทึกให้ใน iphone เรา ถ้าใครพอจะรู้จักก็ขอความกรุณาช่วยชี้แนะครับผม ต้องการความค่องตัวในการใช้งานจริงๆ

ขอบคุณเพื่อนๆชาวพันธิปครับบบบ

ตัวอย่างครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview