อยากทราบแนวทางการจัดทำรายงานและนำเสนองานในรูปแบบวิศวกรรมครับ

กระทู้คำถาม
อยากทราบแนวทางในการทำรายงาน และ นำเสนองาน ในทางวิศวกรรม ด้วยโปรแกรม power point และ excel ครับ

อยากให้ช่วยแนะนำครับ เรื่องของการทำรายงาน ด้วย excel ครับ รูปแบบ การทำกราฟต่างๆ ว่าเหมาะสมกับข้อมูลแบบไหน การใช้สูตรต่างๆที่แปลกๆใฃ้บ่อยๆ

การนำเสนองานด้วย Power Point ครับ การใช้ทีม การทำถาพเคลื่อนไหวแปลกๆ ให้เหมาะสม หรือการใช้งานฟังชั้นแปลกๆ อื่น ลูกเล่นต่างๆ

อยากทราบว่ามีการเชื่อมต่อกันระหว่าง power point และ excel ในการนำเสนองานไหมครับ

ข้อมูลที่นำเสนอน่าจะเป็นข้อมูลจำพวกสถิตินะครับ

สุดท้ายอยากได้คำแนะนำอะไรก็ได้ครับ เกี่ยวกับการทำรายงานการนำเสนองาน ต่างๆเล็กๆน้อย ก็ได้ครับ

ขอบพระคุณมากครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview