อยากทราบวิธีลบโฆษณาที่ชอบเด้งขึ้นเวลาเราเปิดเว็บไซต์ต่างๆค่ะ

กระทู้คำถาม
เบื้องต้นเรา search หาวิธีใน google และกระทู้เก่าๆของพันทิปแล้ว แต่ยังแก้ปัญหาไม่ได้เสียที
ตอนนี้เป็นปัญหาตอนใช้ chrome นะคะ IE ไม่มีปัญหา

ขนาดหน้าพันทิปยังไม่เว้น น่ารำคาญมาก T_T

วิธีที่ลองแก้ปัญหาไปแล้วมีดังนี้ค่ะ (แต่ก็ยังแก้ปัญหาไม่ได้จน ณ บัดนี้)
1. ติดตั้ง Malwarebytes-Anti-Malware ตามลิงค์จากกระทู้ไหนจำไม่ได้แล้ว แต่ไม่บังเกิดผลอะไร - -" หรือโหลดมาผิดรุ่น
2. เข้า extensions ไปลบสิ่งที่เราไม่ได้ติดตั้งออก (ก็ลบมั่วไป) เหลือตามภาพ

3. setting > privacy > content > pop-ups > Do not allow any site to show pop-ups

นี่คือ 3 วิธีที่เราค้นเจอ แต่แก้ปัญหาไม่ได้ ใครรู้รบกวนชี้แนะหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆเลย
อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
Preview