หมายจับโจร กบฏ มีใครบ้างนี่ เขาปิดบังเป็นความลับไหมครับ

กระทู้สนทนา
ทำไมหาดูยากจัง ว่ามีหมายจับใครบ้าง ในม๊อบสุเทพ
ถ้าเกิดมีผู้ถูกตั้งข้อกล่าวหา เป้นหมื่นๆคน
ถามที่เถอะ เขาจะทำคดีไหวไหมนี่

หรือว่าฟ้องแต่แกนนำก็พอ
งั้นไอ้พวกไปสนับสนุน นักวิชาการทั้งหลาย ดารานักแสดง หน่วยงานราชการ พนักงานรัฐวิสาหกิจ
ที่ออกมา ยึดสถานที่ราชการแล้วถ่ายรูปโชว์หลาในเฟสบุค ก็รอด คดีสบายเลยซิ

ัที่ถามเพราะ ไม่รู้ว่าเจ้าหน้าที่เขาความรุ้ถึง เหมือนพวห สอฉ ไหม
สอฉ เขาจะ ฟ้องว่าใคร กบฏบ้าง แล้วเชื่อมโยงเครื่อข่าย ผู้สนับสนุน เพื่ออาญัติ บัญชีเงินน้ำเลี้ยง ที่แกนนำเสื้อแดงโดนเต็มๆ ทุกคน ยกเว้นตู่จตุพร

แต่ไม่รู้นะ  เจ้าหน้าที่ชุดนี้เขาอาจจะใจดีก็ได้ ให้เติมเงินท่อน้ำเลี้ยงได้สบายๆ  ดูเหมือนมีคุณธรรมดีนะ ครับ แต่ก็ดูเหมือนโง่ๆยังงัยไม่รู้
เหมือนเห็นโจร ไม่มีอาวุธต่อสู่ ก็บอกโจรว่า เฮ้ย  ยืมปืนตำรวจก่อนไหม หยุดยิง หยุดยิง เดี๋ยวผมเอาปื่นไปให้ผู้ร้ายก่อน เพราะมันไม่ยุติธรรม

เฮ้ย มิน่า สมัย สมัคร สมชาย ตำรวจ ถึงโดนพวก เสื้อเหลืองมันกระทืบเอา เอารถทับ ยึดอาวุธ ยึดกระบองตำรวจหมด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview