วันปิยะมหาราช

สัญญาณดีแทคเป็นอะไรหรือเปล่า

กระทู้คำถาม
คือ เราสมัครซุปเปอเม้า ใช้คุยๆอยู่
อยู่ๆสายตัด
เออ แฟนเราก็เลย ส่งฉุกเฉินมา เราโทรกลับเป็นสิบรอบ ขึ้น เลขหมายที่ท่านเรียก...
เอ่อ สักพักฉุกเฉินมาอีก
โทรไป ขึ้นสายไม่ว่าง พอโทรอีก ขึ้น เลขหมาย...
สักพัก แฟนเราฉุกเฉินมาอีก...

มันเป็นแบบนี้ 5-6 ครั้งค่ะ
โทรไปกว่า 50 สายไม่ติดเลย
แต่กลับฉุกเฉินมาได้แปลกไหมคะ ?
แสดงว่าโทรศัพท์ไม่ได้มีปัญหาอะไร
แต่แปลกอีกที่โทรไม่ติด ?

งง ค่ะ
แต่โทรเบออื่นติดนะคะ
ไม่ทราบว่าเกิดกรณีแบบนี้ต้องทำไงคะ ???
มันเกิดจากอะไรหรอคะ
คือยังไงถถ้าติดต่อได้แล้ว จะมาอัพข้อมูลอีกทีนะคะ เราไม่ทราบว่าเค้าปิดเครื่องไหม
แต่จากฉุกเฉินที่ส่งๆมาตลอดก็ไม่น่าปิด
ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview