รถเช่าที่โฮจิมินส์

กระทู้คำถาม
มีแผนจะไปเที่ยวโฮจิมินเดือนเมษาหน้าค่ะ เดินทางทั้งหมด 6 คน ผู้ใหญ่ 4 เด็ก 2 อยากได้ข้อมูลของรถเช่าพร้อมคนขับ เพื่อนๆ ที่เคยใช้บริการรถเช่าที่โฮจิมินส์แล้วคิดว่าดีรบกวนขอข้อมูลด้วยค่ะ อยากได้คนขับที่ขับรถไม่เร็ว สุภาพ พูดอังกฤษได้บ้าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่ทราบว่า จขกท จะเช่ารถเพื่อเดินทางท่องเที่ยวในโฮจิมินห์ หรือใช้เดินทางระหว่างเมืองคะ?
ตอนไปเวียดนาม ในตัวเมืองโฮจิมินห์เราใช้วิธีเดินเล่นไปเรื่อยๆกับใช้แท็กซี่ค่ะ เพราะสถานที่มันอยู่ใกล้ๆกัน
ส่วนตอนไป Mekong Delta เราซื้อ private tour ค่ะ

เราเช่ารถเพื่อเดินทางระหว่างเมืองอ่ะค่ะ ผู้ใหญ่ 5 คน กระเป๋า 5ใบ เราเช่ารถตู้ 10-12 ที่นั่ง จะได้นั่งกันสบายๆไม่อึดอัด
เรื่องเช่ารถ (ไม่แน่ใจว่าโพสชื่อเวปได้รึเปล่า แต่ไม่ได้มีส่วนได้เสีย แค่เคยใช้บริการเฉยๆๆๆ อย่าทำอะไรอมยิ้มเค้านะ ..ถ้าผิดกฎก็ลบความเห็นได้จ้า)
ลองดูในเวป satsco (ดูเป็นระบบดี แต่ค่าเช่าจะแพงกว่าที่อื่นหน่อย), saigon2muine จริงๆมีอีกหลายเวปนะคะ แต่เราเคยใช้บริการแค่สองที่นี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview