ความคิดเห็นส่วนตัวของผมต่อดราม่าประมูลหมอนข้าง,สแตนด์ และดราม่าอื่นๆ ตามงานการ์ตูน

***"ระวังวิกฤติหลุมดำจะกลับมานะคร้าาาบ"***

พอมีคนพยายามจัดระเบียบกันเองก็มีคนบอกว่าเขาแส่
แต่ถ้าเขาไม่แส่ อาจได้มีคนนอกวงการมาช่วยแส่จัดระเบียบให้
ด้วยการกวาดล้างทิ้งทั้งวงการเหมือนเมื่อคราวนั้นก็ได้นะครับ
(จริงอยู่ว่ารายการหลุมดำมันเจ๊งไปแล้ว แต่ก็ใช่ว่านักข่าวคนอื่นจะเล่นเราไม่ได้นะครับ)

ลองจินตนาการภาพคุณสรยุทธออกข่าวโจมตีงานประมูลว่ามอมเมาเยาวชน
และขุดคุ้ยเรื่องนักคอสเพลย์ทำเสื่อมจนเขาไม่ให้ใช้เซนต์หลุยจัดงาน แค่นั้นก็เละแล้วครับ

แผลเหวอะให้เขาลากไส้เรามีเยอะนะครับ ประเด็นยิบย่อยที่เราลืมกันไปแล้วนักข่าวเขาขุดมาแฉได้หมดแหละ
(และว่าตามตรง งานประมูลนี่แหละเป็นอะไรที่มัดตัวพวกเราจนดิ้นไม่หลุด
ยังไงคนนอกเขาก็ไม่แฮปปี้กับการที่เด็กไม่บรรลุนิติภาวะประมูลสินค้ากันเป็นพันหรอก)

แถมช่วงนี้ที่การเมืองกำลังระอุอยู่ มีเรื่องอื่นแทรกเข้ามาในหัวข่าว
นักการเมืองคงแฮปปี้มากๆ ที่จะโชว์อภินิหารให้คนมาเกาะกระแสเล่นงานพวกเราแทนพวกเขา
(แถมได้โชว์ฝีมือกวาดล้างสิ่งมอมเมาเยาวชนเรียกคะแนนเสียงด้วย)

ดีไม่ดีจะลากยาวไปถึงไล่แบนแอนนิเมะ กระจุยกระจายเลยก็ได้
Dex Chanel อะไรก็คงโดนปิดหมดนั่นแหละ Tirkx ก็อาจซวยไปด้วย
(สมัยหลุมดำ Tirkx ยังไม่ดังเลยไม่ตกเป็นเหยื่อ แต่ตอนนี้มันต่างกันแล้วนะ)

ถ้าไปถึงตอนนั้น ต่อให้อยากจัดระเบียบ ก็ไม่มีอะไรเหลือให้เราจัดแล้วล่ะ
ได้กลับไปนั่งดูอิ๊คคิวซัง กับโดราเอม่อนกันทั้งวันเหมือนเดิมแน่ๆ
ตอนนั้นขนาดโคนันยังโดนหาว่าเป็นการ์ตูนลามกเลย
แล้วตอนนี้เรามีการ์ตูนเซอร์วิสกันเพียบคิดว่าจะโดนแบนสักกี่เรื่องกันดีเอ่ย
(To Love Ru ของ TIGA ก็รอไปอีก 20 ปีได้เลยกว่าจะได้ดู)

ถ้าไม่อยากให้ทุกสิ่งที่สร้างกันขึ้นมาใหม่หลังวิฤติหลุมดำพังครืนในสัปดาห์เดียว
ผมว่าเราอย่าเพิ่ง "ไม่มีลิมิต ชีวิตเกินร้อย"กันเลยครับ

ทำตัว Low Profile กันหน่อยไม่ตายหรอกครับ

ปล.ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัว ถ้าไปขัดใจใครก็ขอโทษด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่