The Sims เป็นเกมแบบไหนคะ

กระทู้คำถาม
คือเคยทราบมาคร่าวๆว่าเป็นเกมแนวๆสร้างโลกเสมือนจริง เราจะเล่นเป็นใครก็ได้ แต่อยากทราบรายละเอียดมากกว่านั้นค่ะ คือเราไปเจอว่าแฟนเรากำลังเล่นเกมนี้ แต่ปกติเค้าจะชอบเล่นแต่พวกเกมต่อสู้อะไรพวกนั้นมากกว่า เลยแอบสงสัย และอยากรู้ว่าในเกมนี้เนี่ย ผู้เล่นจะสามารถมีปฏิสัมพันธ์กับใครๆในเกมได้ใช่หรือเปล่าคะ สามารถแชทกันได้ไหม แล้วเป็นไปได้ไหมคะที่จะเล่นเกมนี้คนเดียว แบบสร้างบ้าน สร้างตัวละครแล้วก็สนุกอยู่คนเดียว(คนนึงสามารถมีได้มากกว่าหนึ่งตัวละครเปล่าคะ) หรือปกติเวลาเล่นเกมนี้จะต้องเข้าไปหาเพื่อนๆในเกม

บอกตรงๆว่าที่ถามเพราะเลเวลความขี้หึงของเราอยู่ขั้นสูงสุดค่ะ 555 และขอโทษด้วยนะคะถ้าแท็กผิดกลุ่ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่