แผนลดความอ้วนอย่างนี้ผ่านมั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
เช้า ขนมปังโฮตวีท2แผ่น
(ชีวิตยามเช้าค่อนข้างเร่งรีบค่ะ ตื่นสาย^^)

เที่ยง ข้าว กับผัดผัก

เย็น ไข่ต้ม2ฟอง และผลไม้1ถุง
(บางวันอาจเปลี่ยนไข่เป็นโปรตีนชนิดอื่น เพราะไม่แน่ใจว่าทานไข่บ่อยๆ จะมีปัญหาเรื่อง Cholesterol หรือเปล่า แต่ไม่อยากทานคาร์โบไฮเดรตในมื้อเย็นแล้ว)

ออกกำลังกายโดยการแอโรบิก 1 ชั่วโมงทุกวัน
(มื้อเย็นด้านบนทานหลังแอโรบิกนะ)

ทำแบบนี้ทุกวันจะโอเคมั้ย?กับการลดความอ้วน
อยากลดเรื่อยๆ ไม่โทรม ไม่ย้วย ไม่โยโย่
ควรปรับแก้เมนู หรือวิธีการส่วนไหนมั้ยคะ?
หรือเราทานน้อยไปหนือเปล่า?
ต้องการลดสัก 5 กิโลกรัมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview