เรียนถามหมอสูฯ ค่ะ ผ่ามดลูกรังไข่ไปหมดแล้ว แต่เหมือนมีอะไรออกมาคล้ายตกขาว ผิดปกติมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
อายุ  44 ปี ผ่ามดลูกรังไข่ออกหมด รวมถึงปากมดลูกด้วยค่ะ ประมาณครึ่งปีกว่าแล้ว และไม่ได้รับฮอร์โมนค่ะ แต่พยายามดื่มนมถั่วเลืองทุกวัน

แรกๆ แห้งสนิท ไม่มีอะไรออกมา แต่ระยะหลังเหมือนมีของเหลวสีเหลืองอ่อนๆ  ใสๆ ออกมา เป็นบางวัน คล้ายตกขาว แต่ไม่เยอะ คือจะซึมออกมานิดๆ เลอะเป็นจุดเล็กๆ ค่ะ ไม่มีกลิ่น ไม่คัน (เป็นครึ่งวันแล้วหยุดไปหลายๆ วัน) เป็นๆ หายๆ

ไม่ทราบว่าเป็นอาการผิดปกติหรือไม่ การขับถ่ายและอย่างอื่นทุกอย่างปกติค่ะ

หมายเหตุ มีบุตรโดยการผ่า แต่ไม่มีเพศสัมพันธ์มานานแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่