วันภาษาไทยแห่งชาติ

สอบถามการจองตั๋วของการบินไทยสมายด์

กระทู้คำถาม
คือผมจะไปประชุมที่ จ.อุบลราธานี แล้วอยากลองนั่งของการบินไทยสมายด์บ้าง ปกตินั่งแต่ แอร์เอเชีย นกแอร์ เลยมีข้อส่งสัย คำถามดังนี้คับ

1.จองตั๋วเสร็จแล้ว มีส่งอีเมล์มายืนยัน อันนี้คือเอกสารที่ต้องปรินซ์นำไปแสดงตอนเช็คอินที่เคาวเตอร์หรือป่าว?
2.มันจะเลือกที่นั่งอัตโนมัติที่เราเลยเหรอคับ ถ้าเราอยากจะเลือกที่นั่งเองต้องทำยังไงคับ
3.ผมสามารถโหลดกระเป๋าลงใต้เครื่องได้หรือไม่ เห็นว่า 20 Kg. แต่ไม่แน่ใจว่ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมหรือป่าว
4.ช่วยแนะนำที่นั่งติดริมหน้าต่างให้หน่อยคับ ที่ไม่โดนปีกเครื่องบิน และเห็นวิวชัดเจน
(เครื่อง Airbus Industrie A318/A319/A320/A321 )
แสดงความคิดเห็น
Preview