วันปิยะมหาราช

อยากได้ไมโครเวฟซักเครื่องค่ะ

กระทู้คำถาม
ราคารับได้ถึงสามพันกว่าค่ะ ซัมซุงโอเคไหม ดูรุ่นที่เป็นลูกบิด (น่าจะดิจิตอล) สี่เงินๆ มีมือจับยื่นออกมาไว้ ไม่รู้ดีหรือเปล่า

ถ้าเป็นแบบที่ย่างได้ ราคาประมาณสามพันกว่า ดีไหมคะ เท่าที่ดูมาที่ย่างได้ราคาก็จะเริ่มประมาณนี้ หรือไม่ควร

ถ้าไม่เอาย่างแบบที่เป็นลูกบิดหมุน หรือปุ่มกด (แบบแนบกับตัวเครื่อง) แบบไหนใช้ดีกว่า ทนกว่าคะ

เป็นเครื่องแรกที่ซื้อเองเลย ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
เราใช้ Samsung รุ่นที่มีระบบย่างค่ะ แต่เป็นรุ่นเก่าไม่ใช่แบบ คห.7 นะคะ ขอตอบในส่วนระบบย่างแล้วกันนะคะ เราว่าไม่ค่อยเวิร์กค่ะ ใช้เวลาในการย่างนานมากกกกก แถมทำเสร็จมานั่งทำความสะอาดก็ค่อนข้างยุ่งยากด้วย เคยย่างหมู กว่าจะได้กินหายอยาก+เซ็งไปเลยค่ะ

สำหรับไมโครเวฟเราว่าตัวที่ดีสุด ทนสุดคือ ชาร์ป แบบปุ่มลูกบิดค่ะ ราคาก็ถูกด้วย อย่าจ่ายเงินเพิ่มในสิ่งที่เราไม่ได้ใช้เลยค่ะ เอาส่วนต่างไปถอยเตาอบย่อมๆได้อีกตัวเลยนะคะ  หลิ่วตา
แสดงความคิดเห็น
Preview