วันปิยะมหาราช

ขอคำแนะนำ แพคเกจ 399ทรู กับปัญหาวายฟาย

กระทู้คำถาม
วันนี้ได้เครื่องมา ที่เซ็นทรัลพระรามสอง 32g สีเทาดำ omg สเปคเลยเล็งไว้นานแล้ว
มีพอดีเลยได้โดน พอรู้ว่าเป็นเครื่องสุดท้ายด้วย "แจ่มแมว" จริงๆ รู้เพราะมีพี่สาวคนนึงมาถามหา 32g อยู่แต่ของมันหมดพอดี
คำถามที่อยากมาถาม พี่ๆในนี้ก็มี
1 แพคเกจ 399 ของทรู เปิด สามจี ได้ตลอดเวลาหรือ มีเวลาจำกัด
2 ตอนได้เครื่องลองต่อวายฟายที่ห้าง "ได้" แต่กลับมาบ้านต่อเข้าของที่บ้าน "ไม่ได้" (รีเร้าเตอร์ หนึ่งครั้ง ปิดเครื่องไอโฟน หนึ่งครั้ง เหมือนเดิม) ((3bb))
3 มีแอพใดบ้างที่ควรมีติดเครื่อง
4 ผมเปิดสามจี ทำไมมันโหลดเกมส์ผ่านแอพสโตร ไม่ได้

ส่วนเรื่องเครื่องทำงานได้ดี แต่เรื่องแบตเท่าที่ลองเปิดสามจี "กินไว" เหมือนที่หลายๆคนพูด (ยังไม่เคยชาจแบตเลย)
ขอบคุณครับ อาจจะตั้งผิดห้องขออภัยมือใหม่ เพราะห้องมันเยอะ "มาก"
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1. เปิด 3g ได้ตลอดเวลาไหม
-ต้องดูที่โปรโมชั่นครับว่า อัลลิมิตหรือเปล่า ถ้าอัลลิมิตก้เปิดค้างไว้ได้ตลอดครับ

2. -
3. ก็คงพวกโซเชียลต่างๆ,iservice(ไว้เช็คปริมาณเน็ทหรือค่าโทร ของทรู) เยอะครับ ตามสะดวกจะใช้

4.ถ้าขนาดเกิด 50mb/แอพ จะบังคับให้ใช้ wifi โหลดครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview