การ์ตูนมนุดกลม ตอน ร้านขายของชำในตำนาน

สวัสดีวันลอยกระทงครับ
การ์ตูนมนุดกลมกลับมาพบกับทุกท่านอีกคราครับ อมยิ้ม17

ตอนนี้ว่าด้วยเรื่องเล่าของร้านขายของชำใกล้ๆมหาวิทยาลัยที่ผมเรียนครับ
ร้านนี้โด่งดังชนิดเรียกว่าแทบทุกคนในมหาวิทยาลัยรู้จักแน่นอน

สำหรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ไม่รู้จัก นับเป็นโอกาสอันดีที่จะได้รู้จัก
อีกรูปแบบของร้านขายของชำที่น่าประทับใจและอาจนำไปปรับใช้ได้ครับ

เชิญชมครับ

เนื้อเรื่องครึ่งแรกส่วนใหญ่ผมเก็บมาจากเรื่องเล่าต่อๆกันมาครับ จริงไม่จริงผมมิอาจรับประกัน แต่เคสเอาของในบ้านมาขายถูกๆให้ อันนี้จริงครับ เพื่อนผมเคยได้ขันใช้แล้วมา ส่วนครึ่งหลังที่มนุดกลมเจอเองนี่ จริงแท้ร้อยเปอร์เซ็นจ้าาา

ขอบคุณทุกเสียงติชมล่วงหน้า และขอบคุณพื้นที่จากเว็บพันทิปครับ
ขอบคุณร้านในตำนานร้านนั้น ที่อยู่คู่มหาวิทยาลัยและช่วยกอบกู้ชีวิตนิสิตหลายๆคนมาแล้วหลายครั้ง หัวเราะ

หวังว่าจะได้รับความสนุกสนานไม่มากก็น้อยครับ
ปล. ติดตามตอนเก่าๆได้ที่บล็อกการ์ตูนมนุดกลม
ปลล. ติดตามการ์ตูนสั้นมุขแป้กออก(เกือบ)ทุกวันได้ที่เฟซบุคมนุดกลมคร้าบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่