เค้า แรเงาให้เป็นเส้นคล้ายฝนทำยังไงครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอนาที่ที่1.38-1.48. น่ะครับ  ที่เป็นคล้าย
1 มีเทคนิคยังไงเหรอครับ พอดี vdo  นี้สปีดเว็วเกินไปเพิ่งหัดวาดครับ
2 มี link เทคนิคแบบนี้ใน YOutube. มั้ยครับ ไม่รู่จะsearch  ยังไงใช้คำว่า. Shading. ก้อไม่ตรงซักเท่าไหร่
3 ควรใช้ดินสอเบอร์อะไรครับ  แต่ก้อเข้าใจว่าทำน้ำหนักมือ. เบอร์ไรครับ ที่ช่วยได้หน่อยก้อยังดี

ขอบคุณครับ.....
แสดงความคิดเห็น