เรียนทำขนมที่ Le cordon bleu ดีไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าอยากเรียนทำขนม คือโดยส่วนตัวแล้วไม่มีพื้นฐานมาก่อนเลย แต่คิดว่าชอบเป็นอะไนที่อยากทำ แล้วก็อยากทำออกมาให้ดี ก็เลยตัดสินใจว่าอยากเรียนแบจริงๆจังๆ ก็ตัดสินใจจะเรียนที่ Le cordon bleu แต่เห็นค่าเรียนแล้ว อยากจะร้องไห้
ด้วยความที่ๆบ้านไม่ได้รวย ไม่มีเงินเหลือใช้ แต่ที่บ้านจะสนับสนุนเรื่องเรียนเต็มที่ เรียนอะไรก็ได้ขอแค่เต็มที่ เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ในนี้ว่า ควรทุ่มเงินเรียนไปเลยดีไหมค่ะ หรือในราคานี้ควรไปเรียนต่างประเทศ หรือโรงเรียนอื่นๆในประเทศ
หรือควรเอาตังไปลงทุนเรียนทางด้านอื่นอย่างเช่นเรียนต่อโท หรือเรียนภาษาที่สามอะไรแบบนี้
ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview