ช่วยแนะนำหนังจีนกำลังภายในหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ผู้น้อยชอบดูหนังจีนที่มีฉากสวยงาม  เอฟเฟคดี  การต่อสู้สนุกไม่หลอกตาจนเกินไป (บางเรื่องก็เว่อร์ไป ดาบอย่างกับสตาร์วอร์?)   ไม่ขอเน้นความฮา  มีเรื่องความรักพอเป็นสีสัน  ยิ่งถ้าใช้อาวุธเป็นพวกดาบหรือกระบี่นี่จะชอบเป็นพิเศษเลยค่ะ  มีใครพอจะแนะนำได้ไหมคะ  จะเป็นแบบซีรี่ย์หรือหนังแผ่นเดียวจบก็ได้ค่ะ  

ได้ข่าวว่าเมื่อก่อนช่อง 3 เอาหนังจีนมาฉายตอนดึกๆ แต่ก็ไม่เคยตื่นมาดูสักที  มีเรื่องไหนสนุกๆ แนะนำได้นะคะ  ตอนนี้กำลังสนใจอยากลองหาเรื่องของตระกูลหยางมาดู  มารู้เอาทีหลังว่ามันมีหลายภาค หลายเวอร์ชั่น   สนใจเวอร์ชั่นใหม่อย่าง ขุนศึกตระกูลหยาง ภาค 14 ทวนฟ้าสะท้านแผ่นดิน  ปี 2001 กับ ยอดขุนพลตระกูลหยาง  ปี 2006  ไม่รู้ว่าเนื้อเรื่องมันดำเนินอยู่ในช่วงเดียวกันหรือดำเนินอยู่ในช่วงใด  ควรดูเวอร์ชั่นไหนก่อนดีคะ  หรือดูอันไหนก็ได้รู้เรื่องหมด   แล้วก็เรื่อง ศึกเทพสวรรค์บัลลังก์มังกร นี่สนุกไหมคะ  ได้ข่าวว่ามี 2 ภาคด้วย  จอมยุทธผู้รอบรู้ทั้งหลายโปรดชี้แนะผู้น้อยด้วยเถิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่