******น้องหมามีขี้ตาหลังตื่นนอน ถือเป็นเรื่องปกติใช่ไหมคะ******

กระทู้คำถาม
น้องหมาพันุธุ์ผสมปอม-ชิสุห์ อายุ5เดือน มีขี้ตาเวลาตื่นนอนอ่ะค่ะ
ไม่ว่าจะนอนกลางวัน หรือนอนกลางคืน ตื่นขึ้นมาน้องจะมีขี้ตาค่ะ
เราเช็ดออกให้ตลอดค่ะ  แต่ว่าพอเราไปเล่าให้พี่ที่ทำงานฟัง
เค้าบอกว่า หมาบ้านเค้าไม่มีขี้ตาเลยนะ  ถ้ามีขี้ตาแสดงว่าป่วย
เราเลยเริ่มไม่มั่นใจค่ะ  เลยมาถามทุกท่านในนี้ว่า มีขี้ตาแบบไหนถึงแสดงว่าป่วย
น้องหมาเรามีหลังตื่นนอน ถือว่าปกติหรือไม่คะ รบกวนด้วยนะคะ

เม่าเศร้า
แสดงความคิดเห็น
Preview