วันภาษาไทยแห่งชาติ

♡♡♡ ย้ายคอนโดใหม่ แมวไม่อึมา 3 วันแล้วครับ ♡♡♡

กระทู้คำถาม
เพิ่งย้ายเข้ามาได้ 3 คืนแล้วครับ แมวเดินสำรวจห้อง ทุกซอกทุกมุมแล้ว เหลือแต่ระเบียงด้านนอกครับ.....ที่ไม่ได้ออกมาเดินเล่น เพราะเป็นระเบียงโล่ง กลัวว่าจะตก ได้แต่อุ้มเดินเล่นที่ระเบียง.....ไม่แน่ใจว่าแมวยังไม่มั่นใจในความปลอดภัยของพื้นที่ เลยไม่อึปล่อยกลิ่น ตามสัญชาตญาณหรือเปล่านะครับ....เลยอยากจะขอคำแนะนำเบื้องต้น ก่อนที่จะปรึกษาหมอครับ เผื่อท่านไหน มีประสบการณ์มาแล้วบ้าง....-แมวไม่อึเลยครับ-ร่าเริงปรกติ -เมื่อคืนนี้ ใช้น้ำอุ่นเช็ดก้นแล้วครับ ไม่ได้ผล-กินอาหารน้อยกว่าเดิมนิดหน่อย กินน้ำปรกติ-ฉี่ปรกติ-แก้ปัญหาเบื้องต้น ทำอย่างไรดี ขอบคุณมากนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview