ขอชื่อเกมครับ(สร้างฐาน)

กระทู้คำถาม
มันเป็นเกมที่เก่าอยู่พอสมควร คือผมจำชื่อเกมไม่ได้ครับ จะประมาณยุคล่าอาณานิคมถึงยุคกลางประมาณนี้ครับ จะมีประเทศในยุโรปมาให้เล่นสร้างเมืองผลิตทหาร เช่นอังกฤษ ฝรั่งเศส โปรตุเกส สเปน และอีกหลายประเทศครับ และก็จะมีปืนใหญ่ด้วยนะครับ สามารถยึดคนงานก่อสร้างหรือปืนใหญ่หรือสิ่งก่อสร้างได้(ทำให้เราผลิตทหารหรือสร้างฐานในแบบประเทศที่เรายึดมาได้)

ตอนนี้ขอความกรุณาผู้ที่เคยเล่นเกมประมาณนี้ช่วยด้วยครับผม(ถ้าได้ตัวเกมด้วยยิ่งดีครับ) อยากเล่นอีกครั้งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
Cossacks

ปล.เกมนี้เล่นบน Windows 8 ไม่ได้นะครับ  คิดว่า 7 ก็ไม่น่าได้เหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
Preview