ขอคำแนะนำเส้นทางจากกรุงเทพ-ภูหินร่องกล้า ครับ

กระทู้คำถาม
คือถามเลยนะครับ ผมควรจะใช้เส้นทางไหนดี
ระหว่างไปทางพิษณุโลกหรือเพชรบูรณ์ สองเส้นทางนี้
เส้นทางไหนทำความเร็วได้มากกว่ากันครับ
คือผมจะออกจากกรุงเทพเวลาบ่ายโมงครับ...

ขอขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าทำเวลา เส้นเพชรบูรณ์ แต่แยกพฤษศาสตร์พุแค สระบุรี
เป็นถนน ๔ เลน (ไป ๒ กลับ ๒ ) รถไม่หนาแน่น ถนนราบเรียบ
จนถึงทางขึ้นภูทับเบิก จะคดเคี้ยว และราดชัน บางช่วงอาจมี
ทางชำรุดบ้าง แต่ใช้การได้ดี ขับค่ำคืน ไม่ชำนาญทาง

ควรใช้ความระมัดระวัง และเมื่อถึงด่านเก็บเงินเข้าอุทยานฯ
รถก็จะว่าง  นานๆ มีรถสวนบ้าง จนถึงภูหินร่องกล้า

ทางพิษณุโลก  แต่หนองบัว เป็นทางรถวิ่งสวนทาง
บางช่วงถนนชำรุด รถเยอะ แซงยาก และย่ำค่ำ
ต้องระวังรถเพื่อการเกษตร เช่นรถไถ อีแต๊ก อีแตน
ฟันธงว่า ทางเพชรบูรณ์ ทำเวลาได้ดีกว่า..
แสดงความคิดเห็น
Preview