ถ้าจะไปสภาทนายความราชดำเนิน จะไปยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
ผมจะต้องไปยื่นเอกสารที่สภาทนายความ (ตอนนี้รอเอกสารอยู่) แต่ต้องไปยื่นเอกสารภายในวันศุกร์หน้า ทีนี้ได้มีการย้ายการชุมนุมมาอยู่ราชดำเนิน ผมไม่รู้ว่าจะไปยังไงดีมาจากทางสะพานปิ่นเกล้า คือถ้าไปเนี่ยจะบอกแท๊กซี่ว่าไปไหนยังไงครับ กลัวบอกไปราชดำเนินกลางแล้วเค้าไม่ไป คือควรจะให้แท๊กซี่ไปตรงไหน แล้วลงเดินตั้งแต่ตรงไหนยังไง

ถ้าผมส่งเอกสารไปทางไปรษณีย์ หากมีการชุมนุมปิดถนน ไม่ทราบว่าไปรษณีย์ยังจะไปส่งภายในบริเวณนั้นอยู่รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ผมคาดเดา นะครับ เพราะต้องผ่านเส้นนี้เกือบทุกวัน
พรุ่งนี้ ช่วงสายๆ  คุณนั่งแท็กซี่ หรือ ปอ. มา  น่าจะเข้ามาได้ ถึงแยกคอกวัว
แต่อาจไปไม่ถึง อนุสาวรีย์  จากนั้นเดิน อีกนิดก็ถึงแล้ว  เดินจากสี่แยกคอกวัว ผ่านศึกษาภัณฑ์  ผ่านแยกสตรีวิทย์ ข้ามถนนก็ถึงแล้ว  เช็คในกูเกิลแมพ ก้ได้
แสดงความคิดเห็น
Preview