เกรดไม่ถึง 2.5 ไม่มีสิทธ์ทำงานที่ธนาคารหรอครับ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้ผมอ่ะกำลังอยู่ปี 3เรียนการเงิน แต่เกรดผมอ่ะ ยังไม่ถึง 2.5 คือผมอยากทำงานด้านสินเชื่ออ่ะที่ธนาคารครับ แล้วผมจะมีสิทธ์ได้ทำมั๊ย
คือผมมีการวางแผนแบบนี้นะครับ
ตอนจบปี3 ผมคิดว่าผมจะเลือกฝึกสหกิจเพราะเป็นการฝึกงานที่นานกว่าฝึกงานธรรมดา ฝึกสหกิจจะฝึก 4เดือน แต่ฝึกงานธรรมดาจะฝึก 2 เดือน
ผมว่าจะฝึกงานที่ธนาคารกรุงไทย
พอจบ ป.ตรี ผมว่าจะสมัครงานที่ อิอ้อน เพราะเห็นบอกว่าไม่กำหนดเกรดขั้นต่ำ ทำซัก 2-3ปี ระหว่างที่ทำงานที่ อิอ้อน ผมว่าจะไปสอบเอาใบ ซิงเกิล ไลเซ่นด้วยแล้วค่อยไปสมัครทำสินเชื่อที่ธนาคาร

พี่ๆ มีคำแนะนำหรือข้อแก้ไขอะไรบ้างครับ แล้วผมจะได้มีสิทธิ์ทำงานบ้างมั๊ย
แสดงความคิดเห็น
Preview