โลกิเป็นผู้หญิง ธอร์เป็นกบ นี่มันเป็นมายังไงคะ

กระทู้คำถาม
พอดีว่าซื้อสตาร์พิคส์มาอ่านแล้วเจอ อลัน เทย์เลอร์ (ผกก.) พูดทำนองว่า ก่อนที่จะมาทำหนังเรื่องนี้ ได้อ่านการ์ตูนเรื่องธอร์มามากมาย แล้วเจอแม้กระทั่งเรื่องโลกิเป็นผู้หญิง ธอร์เป็นกบ เลยอยากรู้เรื่องราวเฉพาะตรงนี้น่ะค่ะ เราไม่เคยอ่านคอมมิคส์อะ ไม่ชอบภาพเท่าไหร่ อ่านแต่เบอร์เซิร์ก โคนัน แต่ชอบทอมมาก เลยอยากรู้น่ะค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
เอาคร่าวๆเท่าที่เราพอจะรู้นะคะ เดี๋ยวรอคนข้อมูลแน่นๆมาสรุปอีกที

ถ้าเป็นใน Comic พวก Asgardian อย่าง ธอร์ กับ โลกินี่ถือเป็นเทพจริงๆค่ะ (ในหนังเหมือนจะสื่อว่าเป็นมนุษย์ต่างดาวที่อารยธรรมสูง) ตายแล้วก็กลับชาติมาเกิดใหม่กันเป็นว่าเล่น ใน Young Avengers ก็มี Kid Loki

โลกิผู้หญิง (แฟนๆเรียก Lady Loki) เป็นวิญญาณ Loki ที่เข้าสิง Lady Sif (ใน comic  Sif ได้เป็นภรรยาธอร์)

ธอร์กบ เท่าที่จำได้คือ ธอร์แปลงร่างเป็นกบ ไปตามจับโลกิที่แปลงร่างเป็นหนู (หรืออะไรซักอย่าง)

แถมแฟนอาร์ทโลกิเวอร์ชั่นต่างๆค่ะ หัวใจ

Credit: http://dodanto.tumblr.com/post/65352773820
แสดงความคิดเห็น
Preview