[Vampire Knight][Spoiler] ผมเลิกอ่านไปแล้ว แต่เคยอ่านสปอยล์ มีคำถามเกี่ยวกับตอนจบครับ

กระทู้นี้พูดถึงตอบจบของ VK นะครับ
ผมเลิกอ่านไปได้ซักเล่ม 13 นี่แหละ และมาอ่านอีกทีก็เป็นสปอยล์เรื่องราวในตอนจบ
ทีนี้มีข้อสงสัย

ลูกของยูกิกับคานาะเมะ ซึ่งเป็นเด็กสาวผมดำ เป็นอมตะแน่นอน เพราะเกิดจากเลือดบริสุทธิ์ทั้งพ่อและแม่
แต่ลูกของยูกิกับเซโร่ เกิดจากแม่ที่เป็นเลือดบริสุทธิ์กับพ่อที่เป็น"แวมไพร์ที่เคยเป็นมนุษย์มาก่อน" ( ระดับต่ำกว่าพวกชนชั้นสูง )
แบบนี้ลูกของยูกิกับเซโร่ก็มีวันแก่วันตายสิครับ ถัดไปอีกพันๆปีคงเหลือลูกสาวคนเดียว

และ

สุดท้ายที่คานาเมะกลับกลายมาเป็นมนุษย์ ลืมอดีตจนหมดสิ้น
ทำไมไม่รู้ แต่ผมสังหรณ์ใจว่า สักวันนึง คานาเมะคงจะจำยูกิได้( เหมือนกับยูกิที่โดนแม่ปิดผนึกให้เป็นมนุษย์ แต่วันหนึ่งก็จำได้ ) วงจรปวดตับลำเค็ญนี่ก็ไม่ได้หายไปไหนเลยสิ -*-
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่