ขายอะไรดี ในตลาดนัดมหาลัย

กระทู้คำถาม
เราเรียนอยู่ที่มหาลัยแห่งหนึ่งค่ะ ที่ม. จะมีคลาดนัดใหญ่ทุกๆวันพุธ ลูกค้าส่วนใหญ่จะเป็นนิสิตในม. บุคคลากร แล้วก็คนทั่วๆค่ะ  เราอยากหาของไปขายอะค่ะ เป็นคนชอบขายของ อยากหารายได้ระหว่างเรียนไปด้วย อยากขอคำแนะนำอะค่ะว่าจะขายอะไรดี

ปล. เราไม่อยากขายของกินเพราะขายของกินต้องมีอุปกรณ์เยอะเตา ถาด โต๊ะ บลาๆๆๆ ของกินเก็บนานไม่ได้
ปล.2 เราเคยอยากขายเคสโทรศัพท์ ไปรับที่เสือป่ามาขายแต่ที่ตลาดมีร้านขายอยู่แล้ว 4- 5 ร้าน

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขออนุญาติแท็ก จตุจักรเพราะอยากได้คำแนะนำจากกูรูการขาย  โต๊ะเครื่องแป้งเพราะอยากได้ความเห็นจากสาวๆ สยามสแควร์เพราะอยากทราบความเห็นวัยรุ่น
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่