Review ร้านพูลสิน

กระทู้สนทนา
เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาไปกินร้านพูลสินมาค่ะ
อยากมาแบ่งปันเพื่อนๆ

เริ่มจากสถานที่ตั้งเลยนะคะ
อยู่ใกล้ๆ กับวัดตรีทศเทพ เขตพระนครค่ะ
อยู่ตรงข้ามกับ โรงแรม ไทย โฮเต็ล (แต่รู้สึกจะเปลี่ยนชื่อใหม่แล้ว ไม่รู้ชื่ออะไรค่ะ)

ขอเริ่มรายการอาหารกันเลยนะคะ
ที่นี่เค้ามีหลายราคาให้เลือกค่ะ เป็นจานเล็ก จานกลาง จานใหญ่
ตามในรูปภาพที่อาจไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่อยากให้เห็นว่ามีหลายราคาค่ะ

ที่นี่มีอาหารให้เลือกเยอะนะคะ แต่เราสั่ง เป็ดย่างจานเล็ก กับ แฮกิ้นจานเล็กไปค่ะ
รูปที่ลงนี่ เรากินไปบางส่วนแล้วนะคะ
คือไม่ค่อยได้รีวิว ลืมตัวกินก่อนทุกทีค่ะ
ปริมาณอาหารก็โอเคอยู่นะคะ

รวมราคาออกมาแล้วอยู่ที่ 168 บาทค่ะ
เป็ด 75 บาท แฮกิ้น 75 บาท ที่เหลือเป็นค่าข้าวกับค่าน้ำค่ะ

เราชอบร้านนี้มากๆ เลยนะ ไม่ว่าจะเป็นคุณภาพอาหาร รสชาด ปริมาณ ราคา ทุกอย่างโอเคหมดเลยค่ะ
เราไปกินมาก็หลายครั้งแล้ว แต่ละครั้ง คนเต็มร้านเลยค่ะ ส่วนใหญ่มาเป็นครอบครัว
เป็นร้านอาหารที่ให้บรรยากาศอบอุ่น เหมาะกับการพาครอบครัวมาทานข้าวค่ะ

วันนี้จบแค่นี้ก่อนนะคะ วันหลังไปร้านไหนจะมา Review อีกค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่