วันปิยะมหาราช

สอบถามเรื่อง There are no shared moments, yet. ใน LINE หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือ จขกท. สงสัยน่ะค่ะ ว่าทำไมบางคนที่เราเคยคุยด้วยในไลน์ เคยเห็นอัพเดต สเตตัสหรือรูปภาพอะไรต่างๆ
แต่มีวันนึงพอกดเข้าไปดูอีก มันขึ้นในหน้า HOME ของเค้าว่า There are no shared moments, yet. มันเป็นเพราะอะไรหรอคะ?

แล้วสงสัยอีกเรื่องค่ะ คือ ถ้าเราคิดว่าคนๆนั้นไม่ได้ block LINE เรา แล้วมันจะขึ้นข้อความ There are no shared moments, yet.  เป็นไปได้ไหมคะ?

และถ้า จขกท. ไม่อยากให้คนอื่นเห็นโพสเห็นอัพเดตไรของ จขกท. บ้าง โดยให้เค้าเข้ามาเห็นข้อความแบบเดียวกันนี้ จะมีวิธีการตั้งค่าแบบนี้บ้างไหมคะ?

คือ สงสัยเพราะว่า...
มีเพื่อนคนนึงใน LINE ที่ จขกท. มั่นใจมากว่าเค้าไม่ได้ block เราแน่นอน เพราะตั้งแต่แรก หน้า HOME ของเค้าก็ขึ้นข้อความแบบนั้นมาตลอด
แต่มีอีกคนนึงที่ จขกท. สงสัยค่ะ เพราะเมื่อก่อนเราจะเห็นอัพเดตของเค้าตลอด พอไม่ได้คุยกันนาน เลยลองกดเข้าไปดูของเค้า เห็นข้อความนั้นขึ้นมา ก็เลยสงสัยว่า ข้อความแบบนั้นมันขึ้นมาเพราะอะไรได้บ้างคะ? หรือเป็นเพราะว่าไม่ได้ติดต่อกันนานเกินไป? หรือเพราะเค้าตั้งค่าไม่ share เอง? หรือเพราะเค้า block? เอาจริงๆไม่กล้าแชทไปถามเจ้าตัวเลยค่ะ มีใครพอจะรู้บ้างคะ

ขอบคุณนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview