วันมหิดล

อยากปรึกษาเรื่องเพือนครับ

กระทู้คำถาม
คือผมทะเลาะกับเพือน ที่ไม่เป็นเรื่องเลย เป็นเพือนต่าง มหาลัยครับเป็นเพือนของเพือนอีกที อยู่ๆเพือนผมก็มาด่าดูถูกผม ผมอยากรู้ว่าผมผิดตรงไหน มันเริ่มจากที่ผมทักเฟสคุยกับมัน

ผม : ม. เมิงปิดยัง

เพือน : ยัง ทำไม ว่ะ

ผม : ว่าจะไปตอบแบบสอบถามงานวิจัย ฝากแบบสอบถามให้เพือนเมิงในกลุ่มตอบได้ป่ะ

เพือน : เมิงก็นั่งขีดเองดิ

ผม : 40ชุด ขีดเองไม่ได้

เพือน : เขาทำกันเยอะแยะไป ใครจะมานั่งตอบแบบสอบถามให้เมิง กลุ่มนะช่วยกัน แปปเดียวก็จบ

ผม : ถ้ากุจะขีดเอง กุจะทำวิจัยเพื่ออะไรว่ะ

เพือน : เมิงเคยคิดแบบนี้ด้วย อ่อ ไม่เห็นสนใจอะไร เรียนก็ไม่ไป ยังจะมาปากดี ทำเป็นขยัน

ผม : คิดเด่ะ เมิงทำวิจัยจะตอบแบบสอบถามเอง?   ไปเว้ย ไปทุกคาบ

เพือน : เออ ก้ดีไป พูดดีจริง  ทำเพื่อไร เมิงทำเพื่อส่ง ไม่ได้เอาความรู้หรอก ยิ้ม!

จากข้างบนวิชานี้ผมเรียนทุกคาบ แน่นอนวิจัยการตลาดเป็นวิชาที่ยากพอสมควรผมได้C ถึงไม่มากแต่ผมตั้งใจเรียนตั้งใจสอบ ผมอยากรู้ว่าผมผิดตรงไหนที่ทำให้มันมาด่าผม?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview