มีใครเป็นแบบเราใหมครับเวลาเจอ ขอทานจะให้เค้า ตลอด?

กระทู้สนทนา
คือเรา รู้สึกว่าแบบสงสารถ้าผ่านเฉยๆก็รู้สึกผิด มี เหรียญก็ให้เค้าไป(คนแก่และเด็กและคนพิการนะครับ) ให้ทุกคน จนเพื่อนบอกว่าพอแล้ว เรารู้สึกสงสารเค้ามากๆ ทำมาหากินไม่ได้ จะแก้ปัญหาผู้คนยากใร้ยังใงครับ  ถ้าพอช่วยได้ก็อยากช่วย
แท็ก ศาลา เพราะเป็นปัญหา สังคมนะครับ
แท็กชานเรือน เพราะ บางคนเป็นเด็กมาขอนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่