ข้อดี ข้อเสียของประกันเงินออม คืออะไรครับ

ข้อดี ข้อเสียของประกันเงินออม คืออะไรครับ

จริงๆ ไปคุยเรื่อง ประกันชีวิตแบบประกันสุขภาพ อะไรประมาณนั้น  คุยไปคุยมา จนท. ก็บอกว่ามี ประกันแบบเงินออมด้วย (เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้ด้วย)

ตอนนี้เล็ง ธ. สีฟ้ากับสีม่วง ไว้ครับ (รู้สึกจะเป็นแบบ 6 ปี แพลตินั่ม (มั๊ง))  

รบกวนช่วยแนะนำผมด้วยครับ

ปล... ผมไม่มีความรู้ทางด้านการเงินมากพอครับ ไม่อยากโดนชี้นำจาก จนท.ธนาคารครับ ไม่รู้เค้าพูดอวยเพื่อทำยอดหรือเปล่า (ผมกลัวโดนหลอกเหมือนๆ กับที่เคยมีมาในหลายกระทู้ใน pantip ก่อนหน้านี้)

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่