วันมหิดล

ถามเกี่ยวกับเรื่องปืนลูกซองยาวเดี่ยวหักลำครับ หากซื้อไว้เฝ้าไร่ เฝ้าสวน

กระทู้คำถาม
ขอความรู้ครับ ยิ้ม
1.อยากได้ปืนลูกซองยาวเดี่ยวหักลำซักระบอก มีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนน่าสนใจครับ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่
   หาดูที่เว็บห้างปืนไหนได้บ้างไหมครับ
2.หากใช้ลูกปืนชนิดลูกเก้าเม็ด ขนาดสองแรง จะมีระยะหวังผลที่กี่เมตรครับ ถ้าเป้าหมายมีขนาดซักลำตัวมนุษย์
3.ปืนชนิดนี้พอจะดวลกับปืนพกไหวไหมครัล ถ้าระยะที่จะสู้กันอยู่ที่ 30-100 เมตร สถานที่ก็ประมาณท้องไร่ ปลายนาโล่งๆ

ขอบคุณทุกๆความเห็นที่ให้ความวิทยาทานครับ เม่าอ่าน
แสดงความคิดเห็น
Preview