วันมหิดล

ยาฮอร์โมนจีนเพิ่มหน้าอกอันตรายมากคะ

กระทู้คำถาม
เราจะเล่ากรณีของเรานะคะเรากินไปสองเดือนแล้วเราก็หยุดกินอ่ะคะ รอไห้ประจำเดือนมา
คราวนี้ประจำเดือนมันมาน้อยมาก สีน้ำตาล มันไม่เป็นสีแดงอ่ะคะ
เป็นแบบนี้อยู่สอง สาม เดือน พอย่างเข้าเดือนที่สี่ประจำเดือนมาเกือบสองเดือน
มามากด้วย เราไปหาหมอ (เราไม่ได้บอกหมอนะว่าเรากินอฮร์โมนจีนอ่า)
เพราะเราปวดท้องโคตรๆๆๆๆ เลือดไหลมาตามขาเลย คราวนี้เราไปห้องน้ำเพราะหมอจะเอาเลือดไปตรวจ เราเข้าห้องน้ำตอนที่กะลังฉี่อ่ะคะ มันมีเยื่ออะไรออกมาไม่รู้เป็นก้อนเลยนะ แล้วเราไปเล่าให้หมอฟัง
หมอก็ถามเราว่า เราทำแท้งมาหรือเปล่า (เอิ่ม พูดไม่ออกค่า เพราะเราไม่ได้ทำแท้งและก็ไม่มีแฟนด้วย)
เราอ่ากินยาฮอร์โมนจีนเม็ดสีแดง สีชมพู  นี่แหละ มันขึ้นมาก็จริงแต่อันตรายมากๆๆนะคะ
แนะนำอย่ากินเลยค่ะ เราอะโคตรปวดท้องเลย หมอเลยให้ยาฮอร์โมนมากินแล้วถึงจะหายอ่า
แสดงความคิดเห็น
Preview