ไอโฟน4เอส โทรออกเสียงขาดๆหายๆฟังไม่ชัด อยู่ที่สัญญาณหรือตัวเครื่อง

กระทู้คำถาม
ผมสมัครเป็นดีแทคไตรเน๊ตแล้ว แต่ช่วงหลังๆมานี่เสียงขาดๆหายๆตลอด เบาบ้าง ดังบ้าง บ้างก็ติดๆขัดๆ ฟังคู่สนทนาไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ผมเลยไม่แน่ใจว่ามันอยู่ที่สัญญาณดีแทคที่ยังไม่เข้าที่ หรือเป็นเพราะตัวครื่องไอโฟนที่เป็นปัญหา (หลังอัพเป็น ios7 แล้ว)

สอบถามผู้ใช้หน่อยครับทั้งคนที่ใช้ไตรเน็ต หรือเริ่มใช้ ios7 ว่าไอโฟนคุณมีอาการเหมือนผมไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview