วันปิยะมหาราช

คอมมีปัญหาครับ

กระทู้คำถาม
อาการ: หน้าจอมีปัญหาครับ (ของ LG) โดยปกติถ้าเสียบปลั๊กแต่ยังไม่ได้เปิดคอมไฟจะเป็นไฟสีส้มติดตลอด พอเปิดเตรื่องจะเปลี่ยนเป็นสีฟ้า แต่วันสองวันมานี่ตอนเปิดสวิตช์ไฟ (ยังไม่ได้เปิดเครื่อง) ไฟที่จอเป็นสีฟ้ากระพริบตลอดเวลา แต่จอไม่ติด โดยไฟกระพริบตั้งแต่ก่อนเปิดคอมพอเปิดแล้วจอก็ยังไม่ติด ต้องกดปุ่ม power ค้างแล้วเปิดใหม่ 4-5 รอบกว่าจะติด คอมเพิ่งซื้อมาใหม่ประมาณ 3 อาทิตย์ ใช้ได้ไม่มีปัญหาเพิ่งจะมีอาการ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview