ที่ดิน นส 3 มีคนมาปลูกบ้านในที่ จะโดนแย่งสิทธิการครอบครองไหมครับ

กระทู้คำถาม
เนื่องจากที่เป็นของอากงแกซื้อมานานแล้วเป็นที่ดิน นส 3 แล้วแกเสียชีวิตไป แล้วได้ตั้งอาม่าเป็นผู้จัดการมรดก ในปี 2540 แต่หลังจากนั้น หาที่นั้นไม่เจอะเพราะว่าอากงไม่เคยบอกว่ามีที่ตรงนี้อยู่ จนผ่านมาปีนี้ ประมาณกลางปี อาม่าได้เจอหลักฐานแล้วได้โอนสิทธิการครอบครองให้ ลูกสาวแก ลูกสาวแกจึงเอาไปให้สำนักงานที่ดินตรวจสอบ บอกว่าเจอหลักฐานสามารถออกโฉนดได้ แต่พอไปทำรางวัดที่ดินปรากฏว่ามีคนมาสร้างบ้านล้ำที่มาครึ่งหนึ่ง พอกลับไปที่ที่ดินอีกที่กลับบอกว่าเอาออกจากสาระบบไปแล้ว จะพอมีวิธีไหมครับที่จะจัดการกับคนที่บุกรุกที่ของเราครับ (ไม่ทราบว่าผู้บุกรุกล้ำที่มานานหรือยังครับ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่