เดี๋ยวนี้เฟสบุ๊คมีเมลล์แจ้งเตือนว่ามีใครมาส่องเฟสเราด้วยเหรอคะ??

กระทู้คำถาม
คือได้รับเมลล์แล้วงงๆอ่ะค่ะว่าเดี๋ยวนี้มีแบบนี้ด้วยเหรอคะ?เพราะถ้าใครเข้ามาดูปุ๊บเมลล์แจ้งปั๊บ ยังงี้วันๆก็จะมีแต่เมลล์ขยะเยอะมากซิคะ

ใครก็ไม่รู้ไม่รู้จักเพื่อนของเพื่อนก็ไม่ใช่ ยิ่งถ้าเป็นเพื่อนกันแล้วมาส่องก็จะยิ่งเยอะ

ตั้งค่าได้มั๊ยคะ??

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
คุณตีความเนื้อหา แปลไทยเป็นไทย ผิด ครับ
(ตั้งภาษาให้เป็นอังกฤษ ยังจะเข้าใจง่ายกว่า)

"เข้าดูข้อมูลส่วนตัว Facebook ของฉัน"

เนื้อหามิใช่หมายถึงการเข้าดู Facebook คุณ แต่หมายถึง เขาชวนให้ไปดู Facebook ของเขาครับ

ตามเนื้อหา  คนที่ชื่อว่า Iam นั้น คงเพิ่งสมัครใช้ Facebook
แล้วก็จะมีขั้นตอนที่ให้ Facebook เข้าถึงรายชื่อใน mail ที่เขาใช้สมัคร
เขาก็คงไม่ได้อ่านอะไร ก็กด Next .. Next... อย่างเดียว
ไปจนถึงขั้นตอน "ชวนเพื่อนทุกคน" ครับ

ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview