วันฮาโลวีน

ละครเรื่องทองเนื้อเก้า ทำให้ผมต้องกลับมาเริ่มนับ1ใหม่อีกครั้ง

กระทู้สนทนา
หลังจากเมื่อวานที่เห็นฉากลำยอง ออกจากบ้านไป แล้วทิ้งข้าวของในห้องเกลือนกราด ทำให้ผมนึกถึงผู้หญิงที่เพิ่งทิ้งผมไปเมื่อ7เดือนก่อน มาวันนี้แม่ผมเปิดดูอีก แต่ละฉากยิ่งซ้ำเติมชีวิตผมเข้าไปใหญ่ ทั้งการโดนดูถูก เหยียดหยามจากคนที่เรารัก แต่ละครต่างตรงที่ บทที่ ป๋อ รับ ตัวละครทำใจได้ แต่ผม ไปนั้งเฝ้ารอทุกวันหน้าตึกที่เธอหนีไปอยู่กับผู้ชายคนนั้น กว่าผมจะทำใจลืมเธอได้ ผมใช้เวลา5-6เดือน มาวันนี้ ความรู้สึกทุกอย่าง ภาพเก่าที่ผมเคยโดนกระทำ มันย้อนกลับมาในหัวทุกอย่าง แบบนี้ผมต้องใช้เวลาอีกกี่เดือนถึงจะลืมได้อีกครั้ง เมื่อวานผมว่าผมเฟวสุดแล้ว มาวันนี้เฟวยิ่งกว่า ยอมรับครับว่าผมรักเธอมาก แต่สิ่งที่เธอทำกับผม มันก็เจ็บมาก มากกว่าที่ลำยองทำกับป๋ออีก ละครเรื่องนี้ตรงชีวิตคู่ผมทุกอย่าง ทั้งทำงานหัวเป็นเกลียวตีวเป็นนอต เลิกงานเที่ยงคืนกลับมาห้องต้องเก็บกวาดซักผ้าตากผ้า กว่าจะได้นอนตี2 ตื่นตี4.30 ไปทำงาน ทุกอย่างย้อนเข้ามาในหัวหมด ทั้งการที่เธอไม่กลับห้องแอบไปนอนกับผู้ชาย แอบนัดเจอไปเที่ยวทะเล ท้องกับผมแต่ก็ไปมีsexกับผู้ชายคนอื่นจนลูกแท้ง เล่นยาจนผมนอนไม่ได้ เวลาเธอเล่นยาผมต้องนอนคุมโปง ร้อนก็ร้อน กลิ่นยาเข้าจมูกก็นอนไม่หลับ หัวใจเต้นเร็ว แต่ผมก็ยังรักเธอ 1ปี8เดือน ตั้งแต่วันนี้ผมคงต้องนับ1ใหม่เพื่อลืมเธออีกครั้ง ความรู้สึกที่เคยรักเธอคนนั้นมาก มันก็กลับมาอยู่ในหัวใจในหัวสมองผมอีกครั้ง ไม่ชอบอาการแบบนี้เลย กี่วัน กี่อาทิตย์ กี่เดือน กี่ปี ผมถึงจะลืมได้จริงๆ ทุกวันนี้คุยกับผู้หญิงคนใหม่เพราะลืมเรื่องราวเก่าๆไปแล้วแต่พอเจอละครเมื่อกับวันนี้ รู้สึกแย่ขึ้นมาทันทีครับ ช่วยผมด้วยได้โปรด
แสดงความคิดเห็น
Preview