*ขอเรียนถามคุณหมอเกี่ยวกับอาการ เจ็บบริเวณท้องน้อยด้านซ้ายเป็นมา 1 ปีครับ

กระทู้คำถาม
อายุ 35 สูง 170 น้ำหนัก 55 กก ครับ
อาการ เป็นลักษณะเจ็บ คันๆ (ไม่เจ็บมากครับ เป็นลักษณะคันๆ แสบๆ จี๊ดๆ มากกว่า) บริเวณ
ภายในท้องด้านซ้าย ลงไปถึงบริเวณบนๆหัวเหน่า ครับ ลองคลำๆดู ก็ไม่มีก้อนอะไรครับ

บริเวณที่วงสีแดงไว้ครับ

ไม่ได้เจ็บทุกวันครับ ประมาณสัปดาห์หนึ่งจะเจ็บ 2 วันต่อกัน
เป็นอาการแบบนี้ มาประมาณ 1 ปี กว่าๆ ครับ
แต่ยังไม่ได้ไปหาหมอเลย เนื่องจากภาระการงาน และปัญหาสำคัญไม่มีเงินครับ และไม่มี
สิทธิ์ประกันสังคม เป็นพ่อค้าขายของทางอินเตอร์เน็ต รายได้น้อยครับ

ปกติเป็นคนไม่เคยสูบบุหรี่ กินเหล้านานๆ ครั้ง ครับ 1 ปี กิน 2 ครั้ง กินไม่เยอะครับ

มีนิสัยเสียอย่างหนึ่งคือ ชอบกลั้นปัสสาวะตอนดึกครับ
นิสัยนี้ เป็นมานานแล้วครับ ไม่รู้ว่าอันนี้ จะเป็นสาเหตุไหม
แต่หลายเดือนมานี้ ไม่ทำนิสัยนี้แล้วครับ

และอีกอย่างผมเป็นคนกินข้าวเยอะมากครับ แต่ไม่อ้วนเลย น้ำหนักมากสุด ไม่เคยเกิน 60 กก

ไม่รู้ว่าร่างกายผิดปกติ ตรงไหนบ้าง ช่วยแนะนำทีครับ กลัวเป็นโรคร้ายแรงครับ

ขอบคุณทุกท่าน
ขอให้ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง  ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview