ขอคำแนะนำเรื่องโรงแรมที่พัก ใกล้ BTS ในกรุงเทพค่ะ เดินทางพร้อมเด็กเล็กค่ะ

กระทู้คำถาม
จขกท.เป็นคนเชียงใหม่ค่ะ มีธุระต้องพาลูก 5 ขวบมาทำกิจกรรมที่กทม. วันที่ 24 - 26 ตุลาคมนี้ค่ะ  
อยากได้ที่พักแถวๆ สถานีรถไฟฟ้าค่ะ จะขับรถไปเองจากเชียงใหม่ เพราะเสร็จจากกิจกรรมที่กทม. จะไปเที่ยวเขาใหญ่กันต่อค่ะ
สถานที่ที่จะต้องไปช่วงที่อยู่กทม.คือ ห้องซ้อม อ.ปราชญ์ ที่ RCA ต่อด้วยตึกแกรมมี่
ส่วนวันที่ 26 ต้องไปร้าน Coffee Model แถวๆ สะพานควายค่ะ

อยากทราบว่าพักแถวไหนถึงจะเดินทางสะดวกที่สุดคะ ผู้ใหญ่ 4 เด็กเล็ก 2 คน (5 ขวบกับ 2 ขวบ)
ที่ดูไว้คือ
โรงแรมเอเชีย bts ราชเทวี
Mix Hotel bts พระโขนง
และมีอีกที่นึงแถว ๆ bts สุรศักดิ์ (แฟนเคยไปพัก แต่เค้าจำชื่อไม่ได้)

หรือมีที่อื่นแนะนำอีกก็จะยินดีมากค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview