ไม่เคยขึ้นทะเบียนทหาร ถ้าไปจับใบดำใบแดงหลังอายุ26แล้วยังได้อยู่รึเปล่าครับ

กระทู้คำถาม
ผมไม่ได้ไปขึ้นทะเบียนทหาร
ไม่เคยได้รับหมายเรียก
ไม่เคยไปเกณฑ์ทหาร

เคยตั้งใจไว้ว่าจะรีบเรียนให้จบมหาลัยก่อนอายุ25แล้วไปเดินเรื่องกับสัสดีแล้วจับใบดำใบแดง ถ้าโดนใบแดงก็จะได้ยื่นวุฒิปริญญาแล้วเป็นแค่ปีเดียว

แต่ดูท่าผมคงจะเรียนจบหลังอายุ25แน่ๆแล้วครับ

คำถามก็ตามหัวกระทู้ครับ หลังอายุ26ผมยังสามารถไปจับใบดำใบแดงได้อยู่ไหมครับ? หรือว่าจะโดนบังคับเป็นทหารเลย แล้วถ้าโดนทหารจะยังมีสิทธิ์ยื่นวุฒิเพื่อผ่อนผันเวลารับราชการทหารรึเปล่าครับ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่